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TANGAZO KWA UMMA 

 

MAFUNZO KWA AJILI YA KUWEZESHA WATHAMINI KUSAJILIWA KATIKA KUNDI 

LA USAJILI KAMILI NCHINI  

 

Bodi ya Usajili wa Wathamini inapenda kuwatangazia Wathamini wote nchini 

kwamba inategemea kuendesha mafunzo kwa ajili ya kuwezesha Wathamini kusajiliwa 

katika kundi la Usajili Kamili, kama ilivyoainishwa katika Kifungu namba 28 (c) cha 

Sheria ya Uthamini na Usajili wa Wathamini,Sura ya 318.  

 

2. Udahili utahusisha mafunzo na mitihani kwa Wathamini wote waliomaliza 

shahada ya kwanza si chini ya miaka mitatu baada ya kuhitimu, awe amesajiliwa katika 

kundi la Wathamini wa Awali (Provisionally Registered Valuer), awe amewasilisha 

orodha ya kazi za uthamini alizokwisha fanya (logbook) na amelipia gharama za 

mafunzo.  

 

3. Gharama za ushiriki wa mafunzo haya ni Shilingi 200,000/= kwa kila somo, 

mafunzo yataendeshwa kwa hatua zote tatu za mitihani kama ilivyoainishwa katika 

Kanuni ndogo namba 9 (1) (b) Kanuni ndogo za Mitihani na Mafunzo, 2020 pamoja na 

marekebisho yake. 

 

4. Usajili wa Wathamini unafanyika katika Ofisi za Bodi, fomu zinapatika katika 

tovuti ya Bodi (www.vrb.go.tz), Fomu hizo zitapokelewa kwa njia ya barua pepe 

registrar@vrb.go.tz kuanzia tarehe ya tangazo hili. 

 

 

Bodi inawakumbusha, ni kosa la jinai kufanya kazi za uthamini nchini bila ya 

kusajiliwa 

 

MSAJILI                       

Bodi ya Usajili wa Wathamini 
Wizara ya Ardhi Nyumba na Maendeleo ya Makazi, 

Chuo Kikuu cha Dodoma, CIVE Ghorofa 1, 
 S. L. P. 325, Dodoma, Tanzania 

Simu Na: +255 733542654 email. Registrar@vrb.go.tz 
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